Connect with us

Crime

విదేశీ వైద్య విద్య పేరుతో ఘరాన మోసం – 200 మందికి శాపం : నలుగురు ఆత్మహత్య

Published

on

Foreign medical education Gaurav fraud - 200 people curse: Four suicides

ఎంత మంది ఎన్ని చెప్పిన కూడా విదేశాలకు వెలుతున్నామన్న ఆనందం పిల్లల్లో, ఎలాగైనా తమ కొడుకుని డాక్టర్ ని చేయాలనే ఆశతో ర్యాంకులు రాకున్నా, అవకాశాల కోసం ప్రయత్నిస్తూ.. నిజా నిజాలు తెలుసు కొకుండా భారతీయ నిబ్బందనలు, మెడికిల్ కౌన్సిల్ సూసించిన వాటిని ఫాలో కొకుండా తక్కువ ఖర్చుతో డాక్టర్ అవుతామని నమ్మి భారతీయ యువత అనేక మంది ఫేక్ యునివర్సిటీలు చేస్తున్న మోసానికి బలైపోతున్నారు.. తాజాగా అమెరికా లోని ఓ యునివర్సిటీ ఓలాంటి మోసానికి పాల్పడింది.. ఆస్పర్డ్ యూనివర్శిటీతో మెడికల్ డిగ్రీని సాధించేందుకు గయానాకు ప్రయాణం అయిన కోంత మంది విధ్యార్థులు ప్రత్యమ్నాయంగా “గయానా యునివర్సిటి” కి భారతదేశం నుండి దాదాపుగా 200 కంటే ఎక్కువ మంది యువకులు ఆశతో వెళ్లి అక్కడకు వెళ్లిన తరువాత తాము మోసపోయామని తెలుసుకున్నారు.. నిజానికి కొన్ని బొగస్ యునివర్సిటీస్ పేరుతో కొందరు విధ్యార్థుల జీవితాలతో ఆటుకుంటున్నారు.. అలా ఓ బోగస్ కంపెనీ తరుపున చెసిన మోసానికి నలుగురు విధ్యార్థులు బలైపోయారు.. గయానా ఆధారిత ఆఫ్షోర్ విశ్వవిద్యాలయము అంతర్జాతీయంగా అంతర్జాతీయ గుర్తింపు పొందిన స్థితి లేదని, మరియు దాని డిగ్రీలు యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు కెనడాలో ఆమోదించబడలేదని చాలామంది విద్యార్థులు వాదించారు. దీనికి సంబందించి ప్రపంచవ్యాప్తంగా గుర్తింపు ఉందని చెప్పి గోపి వెంకట్రావ్, మరియు అతని భార్య నిఖిలా రావు ఈ మోసానికి పాల్పడ్డట్లు తెలిపారు.. కాగా వీరి కోసం అమెరికా సంయుక్తంగా అనేక ప్రాంతాల్లో నింధితులకోసం గాలిస్తున్నారు..

గత రెండు వారాల క్రితం నుండే విదేశాల్లో డాక్టర్ విద్యను అభ్యసించడానికి సన్నాహాలు మొదలవుతున్నాయి.. మరో పక్క వెళ్లిన విధ్యార్థులు అక్కడ తమ అవస్తలు అన్ని ఇన్ని కాదు… తమ కళ నిరవేరుతుందని అనేకమంది వెల్లగా అక్కడ ఉన్న ఫేక్ యునివర్సిటీస్ ని చూసి వాళ్లు మోసపోయామని ఆవేధనతో తిరిగి దేశానికి రాలేక అక్కడే ప్రాణాలు తీసుకుంటున్నారు..

కాగా ఇప్పటి వరకు ఇలా విదేశాల్లో వైద్యవిద్యను అభ్యసించడానికి వెళ్లి మోసపోయిన వారిలో మొదటి స్థానంలో భారతీయ వైద్య విధ్యార్థులు ఎక్కువ 14,000 మందికి పైనే ఉన్నారు.. వైద్య విధాను అభ్యసించడానికి వెళ్లే ముందు అన్ని వివరాలు తెలుసు కొని మరీ వెల్లాలని కొందరు సూసిస్తున్నారు.. ఇంటర్ నెట్ లో సర్చ్ చేసి చూసి వెబ్ సైట్ లో ఉన్నాయని గుడ్డిగా నమ్మి మోసపోకండి..

Comments

comments

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Featured

భార్య తలనరికి..పోలీస్టేషన్ లో మొండానికి ముద్దుపెట్టిన భర్త..?

Published

on

By

 

రోజు రోజు హత్యలు అక్రమ సంబంధాలు ఎక్కువ అవుతున్నాయి. దారుణంగా సంబంధాలు కనుమరుగవుతున్నాయి. నీతి మరిచి దారుణం హత్యలు జరుగుతున్నాయి. ఒకరు దారి తప్పారని మరొకరు పైశాచికంగా ప్రవర్తిస్తున్నారు. భార్య అక్రమ సంబంధం పెట్టుకుందన్న కోపంతో భార్య తల నరికి దానిని పోలీస్టేషన్ లో పెట్టి పలుమార్లు ముద్దులిచ్చాడు భర్త.

అజీజ్ సద్దామ్ (26) తన భార్య రోషిని ఖనమ్ (22)ను హత్య చేసాడు. ఈమె అతని రెండో భార్య. సద్దామ్. రెండో భార్య బెంగళూరులోని నీలసంద్రలో ఉంటోంది. గురువారం సద్దాం తన రెండో భార్య రోషినిని తన మామిడి తోటకు తను మరకరితో వివాహేతర సంబంధంపై మాట్లాడేందుకు పిలిచాడు. వారి మధ్య ఎలాాంటి వాదన జరగలేదు.

సైలెంట్ గా పథకం పన్నిన భర్త ఆమె వచ్చాక మత్తు కలిపిన జ్యూస్ ఇచ్చాడు. అనంతరం ఆమె తలను నరికాడు. ఆమె శరీరాన్ని పొలంలోనే పడేశాడు. తర్వాత ఆమె తలను బ్యాగ్‌లో పెట్టుకొని, శ్రీనివాసపురం పోలీస్ స్టేషన్ వెళ్లాడు. అక్కడ బ్యాగ్ తెరిచి, తన భార్య తలను బయటకు తీసి, ఆమెకు పదేపదే ముద్దులు ఇస్తూ…ఈ హత్య తానే చేసినట్టు పోలీసులు తెలిపారు. పోలీసు అతన్ని అరెస్ట్ చేశారు.

Comments

comments

Continue Reading

Featured

తల్లిపై ఆత్యాచారయత్నం…తల నరికి ఊరేగించిన కొడుకు..?

Published

on

By

 

రోజు రోిజుకు సమాజం ఎటుపోతుందో దేననికి బానిసగా మారుతుందో తెలియని పరిస్దితి నెలకొంటుంది. క్షణికావేశాల్లో తీసుకుంటున్న నిర్ణయాలు జీవితాలను నాశనం చేస్తున్నాయి. కాస్త మనసు నొప్పించే పనులు జరిగితే చాలు నరికి చంపేయటాలు చేస్తున్నారు జనాలు. రోజు రోజుకు ఈ దాడులు ఎక్కువగా తయారవుతున్నాయి. ఇప్పటికే తెలంగాణలో వరుసగా నడిరోడ్డుపై మర్డర్ల పరంపర కొనసాగుతుంది. ఇదే తీరు కర్ణాటకలో కూడా కొనసాగుతుంది.

ఓ కన్న కొడుకు తాను పశుపతి పేరు‌ నిలబెట్టుకున్నాడు. తల్లి మీద పరాయోడు అత్యాచారయత్నానికి‌ పాల్పడన్న కోపంతో.. వాడి తల నరికి తగిన శాస్తి చేశాడు.కర్ణాటకలోని మాన్డియా జిల్లా మల్లవల్లి గ్రామం లో తన తల్లి పై అత్యాచార యత్నానికి పాల్పడ్డ గిరీష్ అనే వ్యక్తిని తల నరికి ఆవతల ను పోలీస్ స్టేషన్ కు తెచ్చి లొంగిపోయిన నిందితుడు పశుపతి. మొండి తలతో పశుపతి రోడ్ల పై తిరుగుతుంటే భయబ్రాంతులకు లోనైన స్థానికులు. నెల రోజుల వ్యవధిలో కర్ణాటక లో మూడోసారి ఇదే తరహా హత్య ఘటనలు జరగడం షాక్ కు గురి చేస్తున్నాయి.

Comments

comments

Continue Reading

Featured

తల్లిని చంపేసి ఫ్యామిలీ వాట్సప్ గ్రూపుల్ లో వీడియో ఫోస్ట్ చేసిన కొడుకు…

Published

on

By

తల్లిని చంపేసి ఫ్యామిలీ వాట్సప్ గ్రూపుల్ లో వీడియో ఫోస్ట్ చేసిన కొడుకు...

 

ఉదయ్ పూర్ దారుణం చోటు చేసుకుంది. ఓ కరుడుగట్టిన కొడుకు తల్లిని చంపేసి ఫ్యామిలీ వాట్సప్ గ్రూపులో ఆ వీడియోను ఫోస్ట్ చేశాడు. ప్రస్తుతం ఈ విషయం సంచలనంగా మారింది. తల్లిని విడిచి ఉంటున్న వివేక్ రెండు రోజుల క్రితం వినాయక చతుర్ధి అని గ్రామానికి వచ్చాడు. అంతలోనే తల్లిని చంపేసి ఆ వీడియోని ఫ్యామిలీ వాట్సప్ గ్రూపులో షేర్ చేశాడు. అంతేకాకుండా తాను కూడా చనిపోతున్నట్లు అదే గ్రూపులో పోస్ట్ ఛేశాడు. ఎందుకు చంపాడు అన్న విషయం క్లారిటీ లేదు. ఇప్పుడు కొడుకు వివేక్ కోసం పోలీసు గాలింపు చేపడుతున్నారు. వివేక్ బలంగా కొట్టడంతో తాను చనిపోయినట్టుగా తెలుస్తుంది.

వివిక్ కు అన్నయ ఉన్నాడు తాను కువైట్ లోఉన్నాడు. తండ్రితో కలిసి వివేక్ పక్క టౌన్ లో ఉద్యోగం చేస్తున్నాడు.

Comments

comments

Continue Reading
Advertisement
christmas bells
Christmas News and Celebrations4 weeks ago

తప్పక తెల్సుకోవాల్సిన క్రిస్మస్ బెల్స్ చరిత్ర

how to make mexican punch
Christmas Special Recipes4 weeks ago

క్రిస్మస్ స్పెషల్ : మెక్సికన్ పంచ్ తయారు చేయడం తెలుసుకోండి

Christmas Special Recipes4 weeks ago

నోరూరించే క్రిస్మస్ టేస్టీ క్రిస్మస్ కేక్

Featured4 weeks ago

నెల రోజులు మంచు లక్ష్మి ఇంట్లో పడుకున్న రానా..?

Featured4 weeks ago

రకుల్ ప్రీత్ బాయ్ ఫ్రెండ్ ఎవరో చెప్పిన మంచు లక్ష్మీ..?

Featured4 weeks ago

పిక్ టాక్… అబ్బా అనిపిస్తున్న హెబ్బ

Featured2 weeks ago

జనవరి 9న చరిత్ర తిరగరాయబోతున్న జగన్

Featured4 weeks ago

మీకు మజా కావాలా… ఈనెల 21న అభిమానులంతా రాజమండ్రికి రండి

Featured4 weeks ago

పుట్టినరోజు నాడు జగన్ కి ఊహించని బహుమతి ఇవ్వబోతున్న రాం గోపాల్ వర్మ

2018 rewind year
2019 Round up4 weeks ago

2018 ప్రత్యేకం :రివైండ్ 2018 సంక్షిప్తంగా

Trending